{--} Diễn đàn ABC21 Trần Phú 2009-2012 {--}
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

{--} Diễn đàn ABC21 Trần Phú 2009-2012 {--}

Diễn đàn học sinh lớp A21

Trang Chínhmặt tiền forumGalleryLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Bài gửi sau cùng keke
Bài gửingười gửithời gian
[�] Chương 276: Đồng dưỡng dâu… Wed Dec 18, 2013 11:08 am
[�] beat guitar xin anh đừng Fri Sep 13, 2013 7:15 pm
[�] Great-Teacher-Onizuka Sat Jul 21, 2012 4:15 pm
[�] Điểm thi nghề trường THPT Trần Phú Sat Jul 14, 2012 8:27 pm
[�] tam biệt nhé - Lynk Lee ft. Phúc Bằng Wed Jun 13, 2012 12:59 pm
[�] Viết cho A21 nhé Sun Jun 03, 2012 7:59 pm
[�] vẽ tranh cát theo bài "nhật ký của mẹ" Wed Mar 07, 2012 12:36 pm
[�] hình lớp mình :D Sat Jan 21, 2012 4:15 pm
[�] ảnh trại xuân Trần Phú 14/01/2012 Sat Jan 21, 2012 4:03 pm
[�] ảnh đi chơi Hàm Thuận Nam Sat Jan 21, 2012 3:44 pm
[�] tiểu sử AD Thu Jan 19, 2012 6:04 pm
[�] [TRUYỆN DÀI KỲ] ANH HÙNG KÝ CHAP I Mon Nov 07, 2011 11:06 pm
[�] clip sinh nhật chú Hoàng 20/10/2011 Sun Oct 23, 2011 9:47 pm
[�] “NHÂN VẬT NGUY HIỂM NHẤT THÁNG” Thu Sep 15, 2011 1:04 pm
[�] [bàn tròn] Thảo luận vấn đề áo lớp Thu Sep 01, 2011 9:27 pm
[�] GiÁO TRÌNH SINH HỌC 12 Wed Aug 31, 2011 1:08 pm
[�] Thông báo đi chơi 7-8 :)) Tue Aug 02, 2011 12:39 pm
[�] [Clip] Draw with me Sun Jul 31, 2011 7:36 pm
[�] [HOT HOT] ảnh đi đầm sen nước 2/6 Mon Jul 04, 2011 3:18 pm
[�] tình yêu là gì? Fri Jul 01, 2011 4:30 pm

Viết cho A21 nhé

Go down 
Tác giảThông điệp
mèo

(¯`'•.†♦ Admin thiên tài ♦†.•'´¯)

(¯`'•.†♦ Admin thiên tài ♦†.•'´¯)
mèo

phe : Nam Tổng số bài gửi : 1167
điểm : 1386
phần thưởng : 7
Birthday : 12/01/1994

Viết cho A21 nhé Empty
Bài gửiTiêu đề: Viết cho A21 nhé   Viết cho A21 nhé EmptySun Jun 03, 2012 7:59 pm

Viết cho con trai A21 nhé, những người bạn 3 năm của tôi :D

Đầu tiên của bài viết thì tui cũng đi vào khoảng thời gian đầu năm khi tui zô lớp 10. Đầu tiên là bọn gay nha! Xưng mày tao cho rồi, thân lắm tao mới gọi là mày tao đấy!
Kết thúc năm lớp 9 với 9x4=36 tháng tại trường cấp 2 với tao chả có gì vui. Con traj thì hiền như bột, con gái thì quậy như…chả biết nữa, tóm lại tuy lớp 9 cũng có vài đứa bạn thân nhưng với tao là tẻ nhạt.

Vào những ngày đầu lớp 10, tao hi vọng lên cấp 3 thì đứa nào cũng chững chạc hơn và có 3 năm học thật vui vẻ và sôi nổi. Nhưng rốt cuộc ko dc như tao muốn, mấy tuần đầu tiên tao đi học với 1 cái cảm giác chán nản: Cái lớp này còn ko bằng lớp cấp 2, quá tệ, thậm chí tao còn xích mích với tụi mày nữa. Này nhé còn nhớ ko nhé: Cái đứa dằn mặt tau đầu tiên là thằng FC, hazzi, nhìn mài lúc đó mún múp mài 1 trận cho đã, mà nhìn lại đằng sau mài…thằng LĐ, thằng gay TA, thằng chủ tịch…Rét ngay!! :)).

Sau bữa đó tau thấy k còn hi vọng gì với cái lớp này…thế nhưng cái gì cũng chỉ là giai đoạn đầu thôi nhẩy? Chỉ vài tháng sau là chúng ta đã hiểu nhau hơn, có lẻ bắt đầu từ cuộc diễn thời trang mà tau thân hơn vs tên gay TA, và chuyện xích mích cơm nước hôm trại 26/3 nữa, hôm đó tuy là ko có chuyện gì xảy ra nhưng chúng ta đã chứng tỏ dc sự đoàn kết rồi, mặc dù đoàn kết để gây hấn với người ta thì chả có gì hay ~.~! Nhưng mà ko biết tụi mài có biết ko, chứ bữa đó tao hành động 1 mình, hehe, cô chủ nhiệm đi với tao :”> mục đích là xách lỗ tai tao về chuồng ^^.

Rồi sau đó thế nào nhỉ, cuối năm lớp 10 là những bức ảnh tập thể của lớp vs các cô giáo sinh, nói thực những bức ảnh đó vs tao là đẹp nhất, mặc dù mặt đứa nào cũng xấu, ảnh chụp cũng ko sắc nét nhưng nó đẹp từ bản chất rồi bọn mài à! Tao đã rất tâm đắc vs cái clip “21” tao làm và mở cho cả lớp xem, loạt ảnh tập thể lớp lúc đó là những khoảnh khắc đẹp nhất. Tao tiếc là ko chụp nhiều hơn hay là nhiều kiểu hơn, 49 đứa nhao nhao trên 6m vuông cái bục giảng, đứa này đè đầu đứa kia để mặt mình rõ rang trong ảnh ~.~ khổ! Thêm một cái tiếc nữa là năm 11 hình tập thể của ta ít quá, thậm chí với thầy chủ nhiệm còn ko có đây này :-<

Thôi thì đoạn cuối năm 12 này chụp thật nhiều he! Sắp tới đứa nào có máy ảnh thì mang đi, chụp lén, chụp công khai, chụp tự sướng quất tuốt hết, tao hứa là chục năm sau, trong đám cưới của tụi mài, tau sẽ mang ra bêu cho thúi đầu :)) thân lắm tao mới chơi vậy đó!

Quên, nãy đang nói về suy nghĩ của tao về lớp kia mà, chỉ vài tháng học thôi là khác ngay, lớp ta là lớp tuyệt vời nhất mà tao từng dc học, dù có bạn rất than, hay chưa than thì chúng ta vẫn là một tập thể rất đoàn kết, theo tao là vậy. Nói thật nhé, lớp mình có mấy cái bại hoại kinh khủng mà lớp khác chẳng thể nào giống nổi đâu =]] (Đừng nóng, ý tao là mấy cái bại đó khiến cho đứa nào cũng bò lăn ra cười cơ mà).
Tiếp nhé, có những đứa sau đây tao bình loạn, những đứa ko dc tao nhắc đến ko phải là tao ko thân vs tụi mài, mà là tụi mày ko quá bại hoại trong suy nghĩ của tao :)) nói chung là tao rất thích chơi chung với tụi mày!

Thằng Gay TA, mày điên hết biết càng than với mày thì mày càng bộc lộ rõ cái sự điên khùng =]].

Thằng Lãi biến thái, đáng nhẽ tao ko định nhắc mà tại hôm đi DL mày cứ mở cái hình kinh dị ra xem làm tao ko thể đỡ nổi cái độ biến thái của mày!!

Thằng ruồi: Trình độ bá đạo của mày cao quá, tao chấp nhận chịu nhượng bước sau mày.

Thằng Nguy hiểm: Đặt cho mày cái tên Nguy Hiểm là cái thành tựu to lớn nhất mà bọn tao dành cho mày, mày nguy hiểm cực ~.~! Mà nói thật nhé, ko biết đến lúc nào mày mới tìm được tình yêu đây, cái kiểu của mày tao nghi ế quá đi! (sorry nói thẳng)

FC: mày là thằng tao thay đổi cách nhìn nhiều nhất, từ kiểu muốn tẩn cho mày 1 trận thì chuyển thành 1 cái nhìn ngưỡng mộ với những tài năng mà mày có được, duyệt!

Dê: mày cũng như thằng Nguy Hiểm đó, thấy tội mày ghê, chúc mày may mắn nhé, nhớ ko, may mắn theo nhiều cách hiểu, tao từng nói rồi đấy!

Sơn: còn mày thì Nguy hiểm từng phần, phong cách của mày sao mà hấp dẫn chị em phụ nữ nổi ~.~

Mấy thằng còn lại, tụi mày hài, tốt, nói chung là tụi mày sẽ là những người bạn lâu dài nhất đời tao mà tao dám khẳng định rằng đến khi trưởng thành hay đén khi tao lên đến chức “cháu gọi = cụ” thì tụi mày vẫn là những đứa bạn tốt nhất thời cấp 3 mà tao ko bao giờ quên.

À quên thằng Bông Cao: Tao không biết là khả năng của tao có thể đến đâu nhưng tao sẽ cố gắng đến lúc gặp lại mày (hay tụi mày) thì tao sẽ cho-thêm-vài-muỗng-đường nữa =]] nói vậy chắc chỉ có tao với mày hiểu thôi đó!

Kết bài dành cho gay tụi mày nhé, vài dòng cho chị em phụ nữ thôi:

-Các bạn nữ lớp ta đúng chất yểu điệu thục nữ đấy, tuy các bạn khá im hơi lặng tiếng nhưng cái ấn tượng nhẹ nhàng của 1 người con gái sẽ khắc sâu trong đầu tụi trai này từ lần đầu gặp rồi ấy!!

Nói chung không có 1 tập thể nào là hoàn hảo, lớp ta có chia rẻ, có xích mích, có giận hờn…tất nhiên là phải có, con gái lớp ta không nổi bật, không xinh xắn nhưng là nhưng bạn nữ theo kiểu dịu-dàng-thùy-mị-và-đáng-iu-nhất (các cậu trai đừng phản bác nhé, tụi mày cũng phải công nhận thôi, đứa nào bảo ko nào!!?).

Con gái là thế, con traj là thế, cứ tưởng là không hòa hợp đươc nhau, ừa chắc là có, 1 phần thôi, những mà nhìn lại xem, mấy tiết khảo bài trong lớp ấy, cỡ nào cũng giúp đỡ nhau hết, không phân biệt trai gái, than hay k than, đã nhờ là giúp, tau để ý thấy mà mừng cho chúng ta, và hi vọng rằng chúng ta ko chỉ đoàn kết như thế trong giờ khảo bài thôi ha, còn 1 khoảng thời gian rất dài sau này nữa.

TÌNH BẠN ABC21 là một điều gì đó thiêng liêng và bất diệt. Tụi mài nhìn xem, trong lớp có 1 vài phần tử “đầu năm thì ghét, cuối năm lại quấn quýt” (chắc biết nói ai hả?).
Tình bạn của chúng ta là 1 dòng song, ai giận ai, hờn ai chỉ là lúc đó dòng song tại thời đóng băng, khi mặt trời lên, băng tan thì nước song lại chảy, thâm chí ven sông còn nhú lên những mầm cây xinh tươi nữa…Hiểu tui nói gì chứ ;))

Nói rồi nhé: Tập thể lớp ta là một con song dài mà mỗi đứa là 1 khúc song, có đoạn ngắn đoạn dài, đoạn đóng băng, đoạn khô cạn, những tất cả hợp lại thì con song vẫn chảy, chỉ cần 1 khúc song ngưng chảy là con song ngưng chảy…Sông có thể ngưng, nước có thể cạn nhưng dòng chảy tình bạn trong chúng ta là vịnh cữu :D
Kết thúc bài viết nhé

Mèo than!!!

https://abc21.forumvi.com

Viết cho A21 nhé
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Anh sẽ viết - LK
» viết về mẹ
» I need -nhạc việt
» Kanokon Full việt sub
» Học sinh giỏi viết kiểm điểm...............++